(EU) 2019/2015 - sabbin ƙa'idodi kan alamun ingantaccen makamashi
Hukumar Tarayyar Turai ta tsara sigar hukuma (EU) 2019/2015 na sabbin ƙa'idodi kan alamun ingantaccen makamashi don hanyoyin haske a ranar 11 ga Maris, 2019, wanda za a fitar a hukumance a ranar 5 ga Disamba, 2019. Za a aiwatar da shi a ranar 1 ga Satumba. 2021 kuma za ta soke ƙa'idodin asali (EU) 874/2012, aiwatar da Dokar Labarin Ingantaccen Makamashi (EU) 2017/1369. Wannan ƙa'idar ta ƙayyade matakin ƙarfin kuzarin tushen haske, amfani da lakabin, bayanan samfur da buƙatun bayanai.
Ƙimar ƙimar kuzari (dabarun lissafi)
Don alamar ingancin kuzari, dole ne a fara tantance ƙimar kuzarin. Wannan daidai yake da tsoffin ƙa'idodi. Koyaya, an canza lissafin matakin ƙarfin kuzari daga ma'aunin EEI zuwa ƞTM (lm / W), wanda yafi ilhama. Tsoffin ƙa'idodin sun yi amfani da ma'aunin ƙarfin kuzari a cikin 1194 don tantance ƙimar kuzarin kuzari. Sabuwar ƙa'idar ta ɗauki manufar jimlar ƙarfin kuzarin farko, yana nufin dabara mai zuwa:
ƞTM = (baΦamfani / Pon) X FTM naúrar:(lm/W)
tsakanin su:
ƞTM:Jimlar babban ƙarfin kuzarin wutar lantarki (lm / W), daidai yake da ingantaccen haske, bambanci: yi amfani da kwararar haske mai inganci don ƙididdigewa da haɓaka daidaiton da ya dace.
Φamfani:Ingantaccen haske mai gudana(lm)
Pon: Hasken haske mai tasiri(W)
FTM: Mai daidaitawa mai dacewa
Alamar makamashi
EU ta inganta ƙimar buƙatun samfuran haske sosai. Samfurin da ya gabata ya kai 85lm / W ≤ƞTM ≥110lm / W, da gaske yana iya shiga A, A +, amma yanzu, zai iya kaiwa matakin F kawai.
Daga 1 ga Satumba 2021, ƙa'idodin da ke akwai a ƙarƙashin Dokar (EU) Babu 874/2012 za a soke su kuma a maye gurbinsu da sabbin buƙatun alamar makamashin don tushen haske a ƙarƙashin Dokar kan alamar makamashin hasken wuta (EU) 2019/2015. Yin amfani da sikeli daga A (mafi inganci) zuwa G (mafi ƙarancin inganci), sabbin laƙabin za su ba da bayani kan yawan kuzarin, wanda aka bayyana a cikin kWh a cikin awanni 1000 kuma suna da lambar QR wacce ke danganta ƙarin bayani a cikin bayanan yanar gizo.
Luminaires suna zuwa tare da alamun da ke nuna abin da fitilu suka dace don amfani da su a cikin fitilun. Daga 25 ga Disamba 2019 zuwa gaba, ba za a sake buƙatar sanya alamar haskakawa ba.